Amintaccen masana'anta wanda ke ba abokan ciniki gamsuwa da sabis na ƙwararru
shafi_banner

Hanyoyi masu launi guda uku don gyare-gyaren allura na sassan filastik

Ana amfani da sassan filastik ko'ina a cikin tsarin samar da adadi na wasan wasan pvc.Abubuwan filastik a kasuwa suna da launi.To ta yaya ake sarrafa sassan filastik da launi?

A ƙasa za mu ɗan gabatar da hanyoyin canza launi guda uku don sarrafa allura, da fatan za su taimaka wa kowa.

1. Hanyar canza launin sinadarai ita ce mafi kyawun fasahar canza launi don sarrafa sassan filastik.Zai iya samar da daidaito, mai maimaitawa sosai da inuwar launi masu dacewa, kuma ya fi dacewa da ƙananan samar da tsari.Yawancin robobin kasuwanci suna da launi akan na'urar gyare-gyaren allura, yayin da yawancin robobin injiniya ana sayar da su riga masu launi.

Siffar PVC

2. Hanyar canza launi na masterbatch don sarrafa sassan filastik ya kasu kashi biyu: kayan granular da kayan ruwa, duka biyu ana iya tsara su zuwa launuka daban-daban.A cikin su, pellets sun fi yawa, kuma ana iya samun amfani da masterbatch mai launi ta hanyar haɗa filastik tare da babban nau'in launi kuma a haƙiƙance jigilar cakuda ko babban batch ɗin launi a cikin injin gyare-gyaren allura.Abubuwan da ake amfani da su sune: launuka masu rahusa, rage matsalolin ƙura, ƙananan farashin albarkatun ƙasa, da sauƙin ajiya.

3. Hanyar canza launin toner mai bushe don gyaran allura shine mafi arha.Rashin lahanta shi ne cewa yana da ƙura da datti yayin amfani.Don tabbatar da daidaituwa da ingantattun launuka yayin samarwa, ana iya amfani da takamaiman jakunkuna ko kwali don riƙe daidaitaccen adadin busassun toner.Lokacin amfani da busassun toner don canza launin, dole ne a rufe saman pellet ɗin filastik tare da nau'in launi iri ɗaya ta yadda za'a iya rarraba launi daidai a cikin narke.Hanyar hadawa da lokaci dole ne a daidaita su don tabbatar da launi iri ɗaya.

siffa

Da zarar an ƙaddara matakan canza launi, dole ne ku manne musu.Bugu da ƙari, yana da mahimmanci don hana toner daga ɗaukar danshi a lokacin ajiya, in ba haka ba zai iya daskare da sauƙi kuma ya haifar da aibobi a kan sassan filastik.


Lokacin aikawa: Fabrairu-19-2024